IÐNAÐARFRÉTTIR / VIETNAM / 30. OKTÓBER 2026
stærsta rafhleðslumiðstöð.
866 hafnir tilkynntar í rekstri. 1,038 fyrirhugaðar.
Það sem V-Green verkefnið gefur tækjakaupendum til kynna.
866
HAFNIR REKSTUR · TILKYNNT
1,038
ÁÆTLAÐAR HEILSAHAFNIR
21.6
MW · TILKYNNT KERFISRÁÐA
28,991
m² · TILKYNNT SÍÐARFLÖÐ
VERKEFNIÐ & INNKAUPSPURNINGIN
fyrir hleðslutækjakaupendur
Vinhomes Riverside miðstöð V-Green í Hanoi var tilkynnt í október 2026 sem stærsta miðlæga rafhleðslustöð Víetnams. Tilkynnt var að svæði 1 og 2 væru með 814 hleðslustaura og 866 tengi í rekstri, en svæði 3 ætlaði að bæta við 172 höfnum og færa heildarfjöldann í 1.038 innan 2026.Lestu dagsetta verkefnisskýrslu.
Fyrir kaupendur búnaðar er verkefnið gagnleg hvetja til að fara yfir hleðslu-aflblönduna, dreifingu vefsvæðis og samþættingarkröfur saman. Hönnunarkennslurnar hér að neðan eru innkaupasjónarmið sem dregin eru úr birtu uppsetningunni; mæld nýting og verkefnahagfræði hefur ekki verið staðfest sjálfstætt.
VERKEFNISMYND
Síðan, eftir tölunum
|
Atriði
|
Tilkynnt / tilkynnt mynd
|
|---|---|
|
Staðsetning
|
Vinhomes Riverside, Phuc Loi Ward, Hanoi
|
|
Rekstraraðili
|
V-grænn
|
|
Aðgerð hafin
|
Snemma í október 2026, samkvæmt umfjöllun verkefnisins
|
|
Lóðarsvæði / bílastæði
|
28.991 m² / 1.038 skipulögð bílastæði
|
|
Svæði 1–2
|
814 hleðslustangir / 866 rekstrartengi
|
|
Svæði 3 skipulag
|
172 hafnir til viðbótar / 1.038 hafnir alls, fyrirhugaðar árið 2026
|
|
Hleðslublanda
|
22 kW AC; 22 kW, 60 kW og 120 kW DC
|
|
Rafmagnsuppsetning
|
Fjórar spennistöðvar, hver greindar sem 2 × 1.600 kVA
|
|
Aukaaðstaða
|
20 rafhlöðuskiptaskápar fyrir rafknúnir tvíhjóla
|
|
Kerfisgeta
|
21,6 MW tilkynnt í umfjöllun um verkefni; rafmagnsgrundvöllur óstaðfestur
|
Tölur lýsa útgefinni október 2026 stillingu.Frásögn VietnamBiz af V-Green tilkynningunnigreinir rekstrarsvæðin frá fyrirhuguðu þriðja svæði.
ÁFRAMÚTLAUN
Haltu rekstrarhöfnum aðskildum frá fyrirhugaðri afkastagetu
Svæði 1–2
814 hleðslustangir. Skýrslan lýsir 866 samtímis tengingum ökutækja; það kemur ekki á fullu nafnafli í hverri höfn á sama tíma.
Svæði 3
Gert var ráð fyrir að verklok yrðu innan 2026 í dagsettri tilkynningu. Þessi grein fjallar ekki um þá stækkun sem framkvæmda.
Fullt plan
866 + 172=1,038 fyrirhugaðar hafnir. Staðfestu nýjustu rekstrarstöðu beint við rekstraraðila áður en það er notað sem innkaupaviðmið.
ÞRJÚ MERKI FYRIR KUPANDA
Aflblöndunin er hluti af hönnun verkefnisins
01
Tilgreind blanda sameinar 22 kW AC og 22 / 60 / 120 kW DC. Staðsetningar með lengri dvalarstað geta metið meiri fjölda miðlungs aflpunkta, á meðan staðsetningar með hraðari viðsnúningi gætu þurft meiri afl DC. Valið þarf komusnið, orkuþörf og gögn um móttöku ökutækis.
02
Spenniviðmót, dreifitöflur, kapalleiðir, vernd og uppsetning hleðslutækis þurfa eina samræmda hönnun. Staðfestu afgreiðslutíma og ábyrgan birgi fyrir hvern pakka; sameiginleg innkaupaáætlun fjarlægir ekki gangsetningarháð.
03
Víðtækara net símafyrirtækisins og væntanleg reglugerð Víetnam gera skjöl og samþættingu að mikilvægum beiðnir um beiðnir. Staðfestu nákvæma siðareglur, virkar aðgerðir og samræmisleið fyrir pantaðan búnað.
LESIÐ RAFFRÆÐISTÖLLURNAR GAMAN
svara mismunandi spurningum.
12.8 MVA
4 × 2 × 1.600 kVA=12, 800 kVA
Þetta er reikningsupphæð nafnaskilta spenni sem tilkynnt er um. Það er sýnileg afltala, ekki staðfest innflutningsmörk nets.
21.6 MW
Tilkynnt verkefnageta
Fyrirliggjandi umfjöllun útskýrir ekki hvernig þessi tala tengist getu spenni, fjölbreytileika hleðslu eða áfangaskiptingu verkefna. Fáðu samþykkta einlínu skýringarmyndina og eftirspurnarmörk áður en það er notað í álagsútreikninga.
NET, STÖÐLAR OG VÍÐARSKYLDA
Notaðu miðstöðina sem viðmiðun og stærðaðu síðan þitt eigið verkefni
Umfang einstakra miðstöðva ætti að lesa samhliða þjónustulíkani þess. Shell flugvallarstöðin í Shenzhen, til dæmis, opnaði með 258 almennum hraðhleðslustöðvum og þjónaði meira en 3.300 ökutækjum á dag meðan á tilrauninni stóð. Það er annar samanburður en fyrirhuguð bílastæði eða tengingartalning.Upprunaleg tilkynning Shell.
Opinber vefsíða V-Green sýnir nú net meira en 155.000 starfandi hleðslutengi. Þetta eru netupplýsingar frá fyrirtækinu, aðskildar frá dagsettri stækkunaráætlun miðstöðvarinnar.Fyrirtækjaupplýsingar V-Green.
Fyrir verkefni tengd Víetnam tekur QCVN 32:2026/BCT gildi 1. júlí 2027. Farðu yfir umfang þess og viðeigandi samræmisferli ásamt kröfum um ökutæki, tengi og bakhlið; krafa um netsamskiptareglur ein og sér staðfestir ekki samræmi.Yfirlit yfir opinbera reglugerðir MOIT.
NÆSSTA BEÐNI ÞÍN UM TILTILNUN
Gefðu birgjum fullkomna miðstöð
Fjöldi hafna, hleðslu-aflblöndun, miða ökutæki, komusnið, dvalartími, dagleg orkuþörf og framtíðarstækkun.
Framboðsspenna, viðurkennd nettakmörk, spenniviðmót, einlínu skýringarmynd, snúruvegalengdir, uppsetningarumhverfi og ábyrgð á rofabúnaði og spennum.
Backend-samskiptareglur, orkustjórnun á vettvangi, bilana- og samskiptatapshegðun, skjöl, líkansértæk prófunarsönnun og kröfur um mat á áfangastað.
SINELINK BÚNAÐUR & TENGINGARUMVIÐ
Þar sem SINELINK passar við nýtt miðstöð verkefni
Tilkynnt Hanoi uppsetning er upphafspunktur til að ræða aðskilin útflutningsverkefni. SINELINK getur útvegað viðeigandi hleðslubúnað og kapalvalkosti, með nákvæmlega afl, viðmót, skjöl og samþættingarsvið staðfest fyrir hverja pöntun.

|
Verkefnakrafa
|
Viðeigandi SINELINK valkostur
|
Staðfestu fyrir val
|
|---|---|---|
|
60 / 120 kW-flokkur DC
|
Nákvæmt líkan, spennu/straumhjúp, tengisamsetning og stuðningur við bakenda.
|
|
|
22 kW flokks AC
|
Veldu 22 kW þriggja fasa líkanið; staðfesta framboð, samþykki ökutækis AC og verkefnisskjöl.
|
|
|
Aflmeiri eða dreifður DC
|
Passaðu aflarkitektúrinn við ökutækisskyldu, tiltæka netgetu og nauðsynlega samtímis notkun.
|
|
|
Álagsstjórnun
|
Stýringin sem skráð er er fyrir samhæf íbúða-/lítil verslunarkerfi. 800+ hafnarstaður þarf sérhannaða stjórnunararkitektúr.
|
|
|
Dreifing og verklagnir
|
Notaðu PV snúru eingöngu fyrir tilgreindar PV hringrásir. Staðfestu hleðslusnúrur, sveigjanlegar tengingar og tengingar með rafmagnsskyldu.
|
|
|
Þjónusta og varahlutir
|
Einingasamhæfi, kæling, samskipti, rafmagnssvið og þjónustuaðferðir.
|
Deildu hleðslutækinu og kapalnum saman þannig að hægt sé að samræma einkunnir, magn og afhendingarskyldu. Framboð spenni og rofa ætti að vera samið við þá aðila sem bera ábyrgð á þessum pakkningum.
SPURNINGAR OG SVAR
Algengar spurningar
Sp.: Hversu margar hafnir hefur Hanoi V-Green miðstöðin?
Október 2026 greindi frá því að 866 starfræki hafnir yfir 814 skauta á svæði 1 og 2. Áætlað var að svæði 3 bæti við 172 höfnum, sem færa tilkynnt samtal í 1.038. Fyrirhuguð heildarfjöldi er ekki meðhöndlaður hér sem þegar tekinn í notkun.
Sp.: Hvaða aflgildi hleðslutækis er greint frá?
Útgefin blanda er 22 kW AC plús 22, 60 og 120 kW DC. Fjöldi tenginga ákvarðar ekki samtímis úttak af fullu afli hvers tengis.
Sp.: Hver rekur stöðina?
V-Green rekur Vinhomes Riverside hleðslumiðstöðina í Hanoi. Verkefnisupplýsingarnar sem fjallað er um hér koma úr dagsettum opinberum skýrslum og netupplýsingum sem fyrirtæki hafa gefið upp.
Sp.: Er 120 kW DC nóg fyrir almenningsmiðstöð?
Það fer eftir samþykki ökutækis, orku sem þarf í hverja heimsókn, dvalartíma, álagstíma og tiltækt afl á staðnum. Metið þessi inntak áður en þú velur blönduna; hvorki 120 kW né hærra einkunn á nafnplötu tryggir nauðsynlega afköst á staðnum.
BYRJAÐU HLEÐLUVERKEFNI
hleðslumiðstöð áfram.
Sendu fjölda hafna þinna, aflblöndun, framboð á staðnum og miða á ökutæki. Við getum skoðað viðeigandi búnað, tengingarumfang og skjöl fyrir verkefnið þitt.
Ræddu verkefnið þitt →HÆÐLUBÚNAÐUR / AFLEININGAR / VERKEFNAKABLAR / SAMANBÆTINGARYFIRLIT
HEIMILDIR OG SKÝRSLUMARK
Xe.Í dag, 24. október 2026 - rekur hafnir, fyrirhuguð stækkun og tilkynnt aðstaða
VietnamBiz, 22. október 2026 - V-Green stöðvartilkynning
Nguoi Quan lau, 22. október 2026 - greindi frá 21,6 MW verkefnistölu
Opinber vefsíða V-Green - upplýsingar um netkerfi fyrirtækisins
Shell, 19. september 2023 - Hleðslustöð fyrir flugvöll í Shenzhen
